vvvvv
  1. TỪ NGÀY 19/09/2019 bài viết rao vặt dưới 1000 từ, nộ dung copy sẽ bị xóa!

danh sách diễn đàn

nhận diện số điện thoại
    nhận diện số điện thoại

Danh sách các mẫu biệt thự 1 tầng kiểu pháp

2. TỪ NGÀY 19/09/2019 bài viết rao vặt dưới 1000 từ, nộ dung copy sẽ bị xóa! các thành viên

Viết content sao cho chuẩn Seo từ khóa

Discussion in 'Chiến lược SEO' started by cobetocxoan1993, Apr 21, 2016.

1. cobetocxoan1993

cobetocxoan1993 New Member

Một bài viết có chất lượng seo tốt, hữu ích độc đáo và có những cách chèn từ khóa thích hợp thì chắc hẳn việc đẩy từ khóa của bạn lên top cũng khá là đơn giản.

Xem thêm…

Cách Seo từ khóa nhanh chóng và hiệu quả

Bạn là người mới bắt đầu viết lách thì để viết 1 bài đăng chuẩn về SEO cũng khó khăn đối với bạn. Nội dung của bạn luôn là cần thiết vậy bài viết của bạn đã đạt chuẩn chưa hãy cùng tham khảo bài viết sau bạn nhé.

Việc đầu tiên mà các bạn cần phải làm là chuẩn bị trước cho mình một nôi dung tốt mà bạn chuẩn bị chia sẻ với người đọc. Khâu này cũng khá là khó khăn một chút vì nội dung bây giờ trên google nó đầy ra rồi muốn viết một cái gì mới cũng gặp khó khăc rồi đừng nói gì đến độc đáo. Dưới đây là cách để tự tạo cho mình một nôi dung mới có chất lượng không hề thua kém các site đã đăng trước đó.

content

Content không thể thiếu đối với SEO

Hãy tham khảo nội dung từ các website đang đứng top trên google với từ khóa bạn cần viết.

+ Hãy tìm kiếm các bài viết từ các website nước ngoài liên quan đến nội dung của bạn để chọn lọc nôi dung.

+ Tự tạo cho mình nôi dung mới trên cơ sở các nôi dụng bạn vừa tổng hợp với cách viết và từ ngữ mới.

+ Khi bạn tổng hợp được nội dung và ưng ý nó hay trình bày một cách gọn gàng, mạch lạc và thu hút người đọc một chút xíu. Các từ khóa chính cần phải xuất hiện trong các thẻ heading để nhấn mạng từ khóa cần SEO

Làm những công việc đó bạn đã xong bước 1 chuẩn bị nôi dung thích hợp cho việc SEO từ khóa lên TOP, nội dung chất lượng đến đâu phải tùy thuộc vào cái mà bạn sắp viết ra và kỹ năng viết bài của bạn có trôi chảy hay không. Sử dụng các từ ngữ dễ hiểu và phù hợp với người đọc lẫn nội dung mà bạn cung cấp sẽ mang đến cho bạn nội dung hay.

Bước tiếp theo cần đưa nội dung mình vừa viết lên trang web của mình và onpage cẩn thận với kỹ thuật mà mình chia sẻ dười đây. Đây là những kỹ thuật mình đã đúc kết và sử dụng nó trong suốt quá trình phát triển website cũng như đã cố gắng trau dồi chúng.

- Tiêu đề bài viết độc đáo hoặc có thể giống với người ta cũng không ảnh hưởng gì nhiều vì nội dung của bạn đã viết ra là hoàn toàn mới không dính đến các nội dung cũ mà người cung cấp trước đó.

viet-noi-dung-seo

Nội dung bài viết

Cách đặt tiêu đề cho bà viết:

+ Các tiêu đề gói gọn trong 60 ký tự

+ Từ khóa bắt đầu xuất hiện trong một tiêu đề.

+ Tiêu đề mạch lạc rõ ràng, cung cấp đầy đủ thông tin cho người dùng.

Hãy họn một đoạn văn bản có trong nội dung dài ít hơn hoặc bằng 156 ký tự đủ để miêu tả chính xác về nôi dung của bài viết làm description cho bài viết vừa đăng.

+ Mô tả ngắn gọn cung cấp đầy đủ thông tin về bài viết.

+ Gói gọn mô tả trong 156 ký tự

+ Từ khóa cần xuất hiện ngay đầu mô tả và nội dung bài viết cần mạch lạc không dính spam từ khóa.

Các từ khóa chính cho bài viết bạn cần đặc đầu tiên trong thẻ keywords và các từ khóa liên quan sẽ đứng phía sau. Cần có những cách lựa chọn từ khóa thông minh và đánh trúng tâm lý người dùng hay tìm kiếm.

Mỗi bài viết sẽ có liên kết tính vì vậy không nên để quá dài vì google không thích điều đó. Cần ngắn gọn và hiển thị dầy đủ trên các kết quả tìm kiếm.

Xây dựng liên kết nội bộ trong bài viết nếu như bài viết của bạn có các từ khóa liên quan đến các từ khóa bài viết khác để tăng hiệu quả SEO. Bạn cần xây dựng những backlink nội bộ với một cách hợp lý nhất có thể.

Hãy có khâu kiểm tra về nội dung bài viết đã phù hợp hay chưa, có sai lỗi chính tả và cuối cùng là xuất bản chúng đến độc giả của bạn.

Với cách đăng bài viết chuẩn cho việc seo tổng thể này hi vọng sẽ giúp ích cho các bạn độc giả và sau khi hoàn thiện bài đăng hãy tiếp tục công việc Seo Offpage mà bạn vẫn thường làm nhé.

2. linhtranglt

linhtranglt Member

các bước viết rất cụ thể. Nhưng bây giờ nếu đâì tư content thì cứ hướng vào khách hàng trước. rồi sau đó tôi ưu lại. Cứ viết và viết thật nhiều.

3. lgelectronic

lgelectronic New Member

Hãy tham khảo nội dung từ các website đang đứng top trên google với từ khóa bạn cần viết.

4. thuquangbui

thuquangbui New Member

thấy công việc Seo ngày càng khó khăn và khắc nghiệt. từ khóa thì mãi không lên Top

5. xuanthanh13

xuanthanh13 Member

Nội dung tham khảo và nên chỉnh sửa đến 85%, chứ đến tiêu đề và luận điểm chính của bài cũng đi cop thì chịu rồi.

6. xemnhadatgiare

xemnhadatgiare New Member

60% đi copy nhưng vẫn lên top quan trọng không copy 1 bài mà là tổng hợp từ nhiều bài

7. baotripccc

baotripccc Member

Tư Vấn PCCC - Thiết Kế PCCC - Thi Công PCCC - Lắp Đặt PCCC ==> thicongpccc.vn

Share This Page