vvvvv
  1. TỪ NGÀY 19/09/2019 bài viết rao vặt dưới 1000 từ, nộ dung copy sẽ bị xóa!

danh sách diễn đàn

nhận diện số điện thoại
    nhận diện số điện thoại

Danh sách các mẫu biệt thự 1 tầng kiểu pháp

Làm sao để Email không vào spam?

Discussion in 'Hướng dẫn & Hỏi – Đáp' started by Hà Kiết Ngân, Jul 21, 2020.

1. Hà Kiết Ngân

Hà Kiết Ngân New Member

Em chào các bác, em mới đào kênh email mà không biết cách tối ưu, tỷ lệ email vào spam rất cao. Mò tips trên gg mà chẳng hiệu quả, em xin cầu cứu ạ =((

Quangmarketing likes this.
  2. Quangmarketing

Quangmarketing New Member

Mình tìm được tài liệu này ở TriggerM, bạn tìm hiểu thử nha.
    Vấn đề Email Spam chắc không còn xa lạ gì đối với những Marketers đang thực hiện chiến dịch Marketing qua mình qua Email. Chính vì thực trạng Email Spam mà nhiều Marketers cũng như chủ doanh nghiệp có nhận định sai lầm về kênh Email. Họ cho rằng đây không phải là kênh hiệu quả.

Tuy nhiên, đứng dưới góc độ là một người làm Email Marketing chuẩn, thì kênh Email lại là một trong những kênh mang lại ROI cao với chi phí thấp.

Chẳng hạn, nếu tính phí dịch vụ của công cụ Email Marketing là Mautic bạn sẽ phải trả 720.000đ mỗi tháng cho 30.000 emails, Với gói dịch vụ này bạn có thể gởi cho danh sách 30.000 đó không giới hạn. Do đó chi phí chăm sóc cho một khách hàng với email marketing hơn 24đ / 1 người / tháng với gói phố biến nhất. Các gói dịch vụ cao hơn sẽ có chi phí / người sẽ giảm hơn.

Minh họa về phễu chuyển đổi thông qua chiến dịch Email Marketing:

• Bạn thu về hơn 10,000 subcribers (new customer)
    • Giả sử: Tỷ lệ open mail (mở mail): 20% => 2,000 khách
    • Tỷ lệ chuyển đổi 3% => 60 khách hàng
    • Giá cho 1 đơn hàng là: 3,000,000 dong
    • Doanh thu / đơn hàng: 3,000,000 * 60 =180,000,000 đồng
    Bạn có thể thấy với 10.000 email này đã biết tới bạn thì bằng chiến dịch email marketing với tỷ lệ chuyển đổi trung bình bạn kiếm được 60 khách hàng mua hàng. Với tỷ lệ này chỉ cần bạn chăm sóc 1.000 email thì bạn vẫn có thể tìm được 6 khách hàng mua sản phẩm nhưng chi phí bỏ ra cho 1,000 emails tại TriggerM chỉ có 9,000 đồng

Đây sẽ là trường hợp khả thi nếu như doanh nghiệp của bạn không Spam mail.

Quay trở lại, nếu bạn làm Email Marketing hoặc có ý định Marketing qua kênh Email, thì dưới đây sẽ là một số lý do khiến Email Spam cũng như giải pháp mà bạn có thể ham khảo nhằm cải thiện hiệu quả cho chiến dịch Email Marketing của doanh nghiệp mình.

Chưa cấu hình xác thực domain để gửi mail (SPF, DKIM,…)
    Việc cấu hình xác thực domain nhằm xác thực với email server biết email được gửi ra từ đâu. Khi email tới mailbox thì bộ lọc mail như gmail sẽ biết được email này được gửi từ ai. Khi gửi email thì không gửi bằng địa chỉ gmail, trông thiếu chuyên nghiệp và ngày chỉ gửi được vài chục mail.

Giải pháp
    Phần này bạn cần có chút kinh nghiệm về các record trong quản trị domain.

Domain bị dính blacklist
    Trường hợp này là do trong quá khứ, domain của bạn đã đi spam quá nhiều và đã bị đánh blacklist.

Giải pháp
    Bạn có thể tạo sub-domain để warmup dần dần để gửi mail hoặc mua 1 domain mới để sử dụng là nhanh gọn nhất.

Không được quyền gửi mail
    Điều này có nghĩa là người nhận mail không cho phép bạn gửi mail tới họ. Cho nên, việc đi mua data để gửi là điều không nên. Nguyên tắc số 1 của email marketing là bạn phải được sự đồng ý nhận mail từ khách hàng.

Giải pháp
    Để được quyền gửi mail, bạn cần có các form “opt – in”, khách hàng sẽ tự nguyện điền thông tin vào các form, qua đó, cho phép bạn gửi email tới họ.

3. Hà Kiết Ngân

Hà Kiết Ngân New Member

Thansks bác nhá

4. Hà Kiết Ngân

Hà Kiết Ngân New Member

Em thấy bác có đề cập Mautic, Mautic là hệ thống gì vậy bác?

5. hoàng trần

hoàng trần New Member

Cùng câu hỏi, em tối ưu miết mà vẫn vào spam, không thì vào promotion. Thật sự bất lực ạ . Có bác nào đang đùng phần mềm quản lý email nào xịn sò giúp em một vé với ạ?

6. Duy Hoàng

Duy Hoàng New Member

Về email marketing thì mình thấy bên agency TriggerM của a Quý rất ổn đó. Bản thân doanh nghiệp của mình đã từng làm việc với TriggerM rồi, CPC rẻ, CTR, CR cao hẳn lên, chi phí cho 1 tháng rẻ hơn so với các types khác. Btw, highly recommend TriggerM cho bạn nha <3

7. Le_Ngoc

Le_Ngoc New Member

Em cũng có nghe qua Mautic mà chưa sử dụng có bác nào biết review dùm em biết với nè

8. Thanh_Truc

Thanh_Truc New Member

Mới bắt đầu thì sử dụng bên này thì xài ổn ko ạ, em không có nhiều chi phí thì triển khai được ko vậy :D

9. Hà Kiết Ngân

Hà Kiết Ngân New Member

Hóng cmt

10. hoaphatdatgroup

hoaphatdatgroup New Member

rất hay... cám ơn ad

11. seoulacademy

seoulacademy New Member

bài này đúng cái mình đnag tìm

Share This Page