vvvvv
  1. TỪ NGÀY 19/09/2019 bài viết rao vặt dưới 1000 từ, nộ dung copy sẽ bị xóa!

danh sách diễn đàn

nhận diện số điện thoại
    nhận diện số điện thoại

Danh sách các mẫu biệt thự 1 tầng kiểu pháp

2. TỪ NGÀY 19/09/2019 bài viết rao vặt dưới 1000 từ, nộ dung copy sẽ bị xóa! các thành viên

Công cụ Seo hiệu quả

Discussion in 'Công cụ SEO - SEO Tools' started by haiau, Dec 15, 2014.

1. haiau

haiau New Member

1. BACKLINK WATCH
    Với Backlink Watch, bạn có thể kiểm tra được những trang web nào đang trỏ liên kế về website của bạn. Trong chiến lược phát triển SEO, tạo backlink là một trong những phương pháp hiệu quả. Công cụ này sẽ giúp bạn có thể đánh giá tổng qua về nỗ lực tạo backlink hiện tại.
    Để sử dụng công cụ này, bạn truy cập địa chỉ http://www.backlinkwatch.com. Cách sử dụng rất đơn giản, bạn chỉ cần nhập địa chỉ website của bạn vào ô Enter URL: và click chọn Check Backlinks, các kết quả sẽ được hiện ra lần lượt.
    Giao diện công cụ Backlink Watch!
    2. GOOGLE ALERTS
    Google Alerts là dịch vụ cho phép bạn luôn cập nhật kết quả tìm kiếm liên quan đến một từ khóa nhất định. Google Alerts sẽ gửi email thông báo nếu như Google phát hiện ra từ khóa mà bạn đăng ký được đăng mới. Công cụ này sẽ rất tuyệt vời khi được sử dụng để theo dõi những đối thủ cạnh tranh về từ khóa của bạn, bạn sẽ dễ dàng biết được họ đang thực hiện những nỗ lực nào và có biện pháp khi cần thiết.
    Để sử dụng Google Alert, bạn truy cập http://www.google.com/alerts.

Giao diện rất đơn giản và tiện lợi của Google Alerts

3. GOOGLE WEBMASTER TOOLS
    Google WebMaster Tools được xem như một công cụ hỗ trợ quản lý website hiệu quả mà Google cung cấp cho cộng đồng Webmaster nói chung và với các Seoer nói riêng khi thực hiện chiến dịch SEO.

Những chức năng quan trọng của Google Webmaster Tools:
    Dash Board
    : Đây là phần thống kê thông tin cơ bản nhất từ Google Webmaster Tools. Nó cung cấp cho chúng ta những số liệu liên quan đến từ khóa được tìm kiếm nhiều nhất, liên kết đến website từ đâu v..v
    Site configuration: Đây được xem như công cụ điều chỉnh và quản lý thông số từ website của bạn, và giúp trang web của mình thân thiện hơn với các SEO (Công cụ tìm kiếm).
    Your site on the web: Chức năng này cung cấp cho bạn những thông tin và các biểu đồ phát triển website của bạn trong thời gian qua. Nếu bạn thật sự quan tâm đến những thông số này.
    Diagnostics: Phần này cung cấp những thông tin liên quan đến lỗi bao gồm những thông tin như: Các malware gây hại đến người duyệt web, những lỗi cản trở Crawler index v..v. Ngoài ra phần “HTML suggestion” được xem là khá hữu ích với các Seoer, vì nó cung cấp những thông tin tối ưu lại website của mình và đưa ra những báo cáo cụ thể giúp chiến dịch SEO của bạn tốt hơn.
    Lab: Với chức năng này Google Webmaster Tools cung cấp những thông tin liên quan đến cách Google đọc website của bạn, đánh giá tốc độ tải trang của website và những hướng dẫn để tối ưu lại tốt hơn.

Với nhiều thông tin, Google Webmasters được đánh giá là một trong những công cụ trợ giúp SEO hữu ích nhất
    Để đăng ký sử dụng công cụ này, bạn truy cập www.google.com/webmasters/tools/?hl=vi‎
    4. SEOQUAKE TOOLBAR
    SEO quake là công cụ mà các SEOer rất hay dùng, nó cung cấp cho chúng ta biết các thông tin quan trọng sau đây:
    Pagerank: hay ranking viết tắt là PR hay tạm gọi là thứ hạng trang.
    Google index: Số trang trên website của bạn đã được Goolge index (đánh chỉ mục).
    Alexa rank: Chỉ số xếp hạng Alexa (Alexa Rankings) vốn dùng để đánh giá tầm phổ biến của các website trên toàn thế giới hay bất kỳ một quốc gia nào đó.
    Internal link: Là số liên kết nội bộ trong từng webpage.
    External link: Là số link trỏ từ trang web của bạn tới trang web khác nằm ngoài domain của bạn.
    Density: Hiển thị mật độ từ khóa.
    Diagnosis: Chuẩn đoán mức độ onpage của cùng webpage.
    Hiện nay, bạn có thể cài SEOquake thông qua hệ thống tiện ích của trình duyệt Chrome hoặc từ kho Add-ons của Firefox.

Với SEOquake, bạn sẽ có được cái nhìn toàn diện nhất về tối ưu on page của website
    5. SPIDER TEST
    Khi triển khai tìm kiếm 1 từ khóa nhất định, các robot của Google sẽ “ghé thăm” các trang web để so sánh mức độ phù hợp. Công cụ Spider Test giúp bạn biết được robot sẽ thấy gì khi “ghé thăm” trang web của bạn từ đó bạn biết được liệu mình đã thực sự tối ưu hóa SEO on-page 1 cách hiệu quả hay chưa.
    Spider Test – một công cụ hữu ích được phát triển bởi SEObook
    Với những công cụ hỗ trợ tối ưu hóa công cụ tìm kiếm trên đây, Siêu Web hi vọng ngoài việc giúp bạn làm website miễn phí thì còn có thể hỗ trợ bạn thực hiện tốt hơn nữa những nỗ lực SEO để quảng bá website của bạn đến với nhiều khách hàng hơn.
    Nguồn:

nguyetcat60 likes this.
  2. hantrongtai1

hantrongtai1 New Member

mình chỉ dùng seoqake vơi ahsefp thôi k biết dùng webmaster tool như thế nào cả, có ai hướng dẫn được giúp mừn k :D
    các page này cũng có nhiều người hoạt động nhỉ k biết có sập được k

3. hantrongtai1

hantrongtai1 New Member

mình vừa trả lời xong mà sao jo không thấy đâu thế nhỉ ảo thế :(
    cố viết cho đủ 4 bài mà không thấy đâu thế lày :(
    Các seoer pro day mình seo với mình mù tịt quá

4. lehienthu1

lehienthu1 New Member

em chỉ hay dùng số 3,4 thôi ạ. Chưa hiểu nhiều lắm những số kia. Những số 3 và 4 thì là công cụ có thể kiểm tra luôn còn số kia em thử mà không thấy rõ. Em thì mới nên không rõ lắm

5. duongetcovn

duongetcovn New Member

Backlink Watch sẽ giúp bạn có thể đánh giá tổng qua về nỗ lực tạo backlink hiện tại, cung cấp những thông tin liên quan đến cách Google đọc website của bạn, đánh giá tốc độ tải trang của website và những hướng dẫn để tối ưu lại tốt hơn.

6. haiau

haiau New Member

Bạn viết nhiều trên diễn đàn trong một ngày sẽ bị coi là Spam đấy, Cẩn thận

7. viethoang89

viethoang89 New Member

Mình vẫn chưa hiểu lắm về Webmaster tool. Mình vào webmaster để kiểm tra nhưng có một số thông số mình vẫn không hiểu được.

8. haiau

haiau New Member

Những thông số nào hả bạn,
    có gì thắc mắc gửi vào mail này cho mình nhé ;);)
    phunghuecntt@gmail.com

9. linh_seo_pro

linh_seo_pro New Member

e biết dùng mỗi google webmaster tool và seoquake toolbar còn cái spider test cos bác nào biết dùng chỉ e với

10. viethungvn80

viethungvn80 New Member

Taigame4vn.com xin giới thiệu phần mềm VietMobi TV cho android là ứng dụng hỗ trợ người dùng xem trên 160 kênh truyền hình Việt Nam, Quốc Tế, FM Radio, VOD TV hoàn toàn miễn phí với giao diện thân thiện giúp người dùng dễ dàng chọn, lọc các kênh theo nội dung cần xem, lịch phát sóng các kênh phổ biến và hỗ trợ trên 65 kênh chuẩn SD & HD. Ứng dụng hỗ trợ xem trên mạng Wifi + 2G/3G. Đặc biệt, ứng dụng còn hỗ trợ xem trên 80 kênh truyền hình không cần Flash cho những máy cấu hình thấp như Galaxy Mini, Y, Gio, Fit, Ace, Optimus One...

[​IMG] [​IMG]

11. minhanh789

minhanh789 New Member

Bác vào youtube tìm bài hướng dẫn của a Bình ấy. Rõ ràng và đầy đủ.

12. hantrongtai1

hantrongtai1 New Member

Thanks bác

13. tranvo.huunhan1

tranvo.huunhan1 New Member

cám ơn bạn mình đang cần bài viết như vậy. mình là men mới hihi. có gì hi vọng được học hỏi nhiều điều hơn nữa
    Cam ơn mọi người rất nhiều

14. nhatngan123

nhatngan123 New Member

còn thiếu đánh giá từ khóa bằng google keywork planner, woorank hay semtimer để đánh giá web, ah còn google analytics để tổng hợp đánh giá web của mình nữa

15. vken-vmode

vken-vmode New Member

Em toàn dùng seoqake vơi ahsefp và google webmaster tool , analytic nữa .

16. nhatcuong47

nhatcuong47 New Member

Đa số ai cũng xài 3-4, còn 1 - 2 thì tuỳ người thôi, cơ bản thì chjir dùng 3-4 công 1 số công cụ gg nữa là dduur, 1-2 mình thấy chưa cần thiết lắm.

17. kenhtoday

kenhtoday New Member

cái thằng này kiếm từ khóa theo dis cái nào có là nó hiển thị luôn kể cả ko đúng chuyên ngành á

18. tkdttphcm

tkdttphcm New Member

Sử dụng các công cụ hiệu quả cũng mang đến giá trị tạo bước tiền đề cho quá trình kế hoạch của bạn.

19. nguyetcat60

nguyetcat60 New Member

cảm ơn ad , đã chia sẻ thực sự rất cần với những người mới tập seo như mình !

20. dn1994

dn1994 New Member

cảm ơn đã chia sẻ bài viết, mình cũng đang cần những thông tin này

Share This Page